วันเสาร์ ที่ 2 เมษายน 2565 อำเภอเชียงม่วน ร่วมกับ หน่วยงานส่วนราชการในพื้นที่อำเภอเชียงม่วน จัดกิจกรรม “วิ่งเอาม่วน ชวนกันวิ่ง” ทุกวันเสาร์แรกของเดือน อำเภอเชียงม่วน ครั้งที่ 5 โดยมีนายฉลอง โมกศิริ ปลัดอำเภอหัวหน้ากลุ่มบริหารงานปกครองอำเภอ ปฏิบัติราชการแทนนายอำเภอเชียงม่วน เป็นประธานในการเปิดกิจกรรมและปล่อยตัวผู้เข้าร่วมวิ่ง ณ บริเวณลานหน้าที่ว่าการอำเภอเชียงม่วน หมู่ที่ 10 ตำบลเชียงม่วน อำเภอเชียงม่วน จังหวัดพะเยา ซึ่งอำเภอเชียงม่วน มีกำหนดจัดกิจกรรมดังกล่าวเป็นประจำทุกเดือน เพื่อเสริมสร้างการออกกำลังกายให้กับประชาชน ได้มีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรง ต้านภัยเชื้อไวรัสโควิด-19 โดยการเพิ่มคุ้มกันให้กับร่างกายของตนเอง…
กิจกรรมการวิ่งเอาม่วน ชวนกันวิ่ง ครั้งที่ 6 นั้น จะเป็นที่ไหนคอยติดตามข่าวสารจากเราได้นะครับ…
![](https://newscmp.com/wp-content/uploads/2022/04/P1270185.jpg)
![](https://newscmp.com/wp-content/uploads/2022/04/P1270191.jpg)
![](https://newscmp.com/wp-content/uploads/2022/04/P1270195.jpg)
![](https://newscmp.com/wp-content/uploads/2022/04/P1270200.jpg)
![](https://newscmp.com/wp-content/uploads/2022/04/P1270206.jpg)
![](https://newscmp.com/wp-content/uploads/2022/04/P1270209.jpg)
![](https://newscmp.com/wp-content/uploads/2022/04/P1270228.jpg)
![](https://newscmp.com/wp-content/uploads/2022/04/P1270234.jpg)
![](https://newscmp.com/wp-content/uploads/2022/04/P1270258.jpg)
![](https://newscmp.com/wp-content/uploads/2022/04/P1270312.jpg)
![](https://newscmp.com/wp-content/uploads/2022/04/P1270317.jpg)
![](https://newscmp.com/wp-content/uploads/2022/04/P1270339.jpg)
![](https://newscmp.com/wp-content/uploads/2022/04/P1270365.jpg)
![](https://newscmp.com/wp-content/uploads/2022/04/P1270490.jpg)
กดดูรูปเพิ่มเติมที่นี่
ทีมงาน : เชียงม่วน เมืองงาม